Hỏi đáp Hỏi đáp

Nội dung câu hỏi

Tiêu đề câu hỏi: Con nuôi của thương binh có được hưởng chế độ không?
Câu hỏi: Tôi là con nuôi hợp pháp của 1 thương binh, tỷ lệ thương tật 61%. Vậy, trường hợp của tôi có được hưởng các chính sách ưu đãi không?
Người gửi: Phan Tuấn Kiệt Thư điện tử: tuankiet@yahoo.com
Địa chỉ: Phú Lương, Thái Nguyên Số điện thoại: 0914 252 333
Lĩnh vực: Lao động thương binh và xã hội Ngày gửi: 04/06/2015
File đính kèm:

Nội dung trả lời

Người trả lời: Test Test
Ngày trả lời: 04/06/2015
Trả lời:
 

Con nuôi hợp pháp của người có công được hưởng các chế độ ưu đãi như đối với con đẻ. Trường hợp của ông nếu được pháp luật thừa nhận thì sẽ được hưởng các chế độ ưu đãi.

(Trả lời từ Bộ Lao động – Thương binh và Xã hội)

Lượt xem: 826
Quảng Cáo
   
Video
Loading the video...
Bình chọn
Bạn mong muốn được nghỉ lễ bao nhiêu ngày?
Liên kết web

HUYỆN PHÚ LƯƠNG TỈNH THÁI NGUYÊN

Địa chỉ: Thị trấn Đu, huyện Phú Lương, tỉnh Thái Nguyên

Chịu trách nhiệm nội dung: Nguyễn Thúy Hằng - Phó Chủ tịch Ủy ban nhân dân huyện Phú Lương

Điện thoại: 0386223999 - Fax:

Email: bbt.phuluong@thainguyen.gov.vn

Bản quyền © 2015 Uỷ ban nhân dân Huyện Phú Lương Tỉnh Thái Nguyên. Bảo lưu toàn quyền

Phát triển bởi Unitech trên nền tảng Chính quyền điện tử (Da Nang Egov Platform) do UBND TP Đà Nẵng chuyển giao